เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ติดต่อลงโฆษณา

ผู้เขียน หัวข้อ: อำลาด้วยคน ‘มอยส์’ ปลื้ม หลังปิดฉากกับ ‘ทอฟฟี่’ ได้สวย  (อ่าน 7282 ครั้ง)

ballbaan

• เว็บวิเคราะห์บอลจากเซียนต่างแดน
  • Administrator
  • Hero Member
    • วิเคราะห์บอล
[ Attachment Invalid Or Does Not Exist ]

เดวิด มอยส์ ว่าที่กุนซือคนใหม่ของ แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด ได้ออกมาแสดงความปลื้มใจหลังจากที่ได้รับการอำลาอย่างสมเกียรติจากแฟนบอลในเกมเหย้านัดสุดท้ายของ เอฟเวอร์ตัน ในฤดูกาลนี้

มอยส์ สามารถพา เอฟเวอร์ตัน เอาชนะ เวสต์แฮม ไปได้ 2-0 จากสองประตูของ เควิน มิราลาส ปิดฉากตำนานของตัวเองในถิ่น กูดิสัน พาร์ค ได้อย่างงดงามท่ามกลางแฟนบอลที่พร้อมใจกันอำลาเจ้าตัวอย่างสมเกียรติหลังจากที่ได้อุทิศตัวให้กับสโมสรมากว่า 11 ปีเต็ม

ซึ่ง มอยส์ ได้ออกมาให้สัมภาษณ์หลังจบเกมว่า “ผมโชคดีมากที่ได้รับการต้อนรับอย่างวันนี้ ผมรู้สึกตื้นตันจริงๆหลังจากก้าวลงมายังสนาม เจ้าหน้าที่ทุกคนยืนเรียงราย ต่างปรบมือให้กับผม ผมไม่รู้ด้วยซ้ำว่าจะทำยังไง ผมแค่อยากจะขอบคุณทุกๆคนที่ เอฟเวอร์ตัน ที่ได้ทำเพื่อผมในวันนี้”

นอกจากนี้ มอยส์ ยืนยันว่าจะทำการช่วยเหลือ บิลล์ เคนไรท์ ประธานสโมสรในการคัดเลือกผู้จัดการทีมคนใหม่ที่จะเข้ามาแทนที่ของตัวเองในฤดูกาลหน้า

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

Facebook